แค่เพื่อนจริงหรอ ?

เรารู้จัก/คุย กับรุ่นพี่คนนึงมา 10เดือนได้แล้ว ตั้งแต่กุมภา 65 จนถึงวันนี้
เป็นรุ่นพี่ที่รู้จักกันในโลกออนไลน์
อายุห่างกัน 1-2เองได้ค่ะ

ตอนนันเขาเริ่มจีบเรา
แล้วเราก็เผลอใจไปชอบเลยค่ะ555
แต่ก็รู้ๆว่าเขาคุยหลายคน

แต่ในระหว่างนั้น 10เดือนที่ว่า
เขาก็เทเราไปรอบนึงแล้ว ไปคบอีกคน ตอนเดือนเมษา ทั้งที่ตลอดมา เขาก็บอกรักเรา และจะจีบเรา เศร้าเนอะ

หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยกันเลย เราเองก็ทำใจไม่ค่อยได้ ว่าเขาไม่เลือกเรา เราไม่ดีพอหรือเปล่า คิดวนไปวนมา เขาเคยด่าเราด้วยตอนเรางี่เง่า ลบแอคเค้าหนี แล้วเขาหาแอคใหม่เราเจอ
ว่าเปลี่ยนไปเพราะผู้ชายคนเดียว มันจุกมากค่ะ แบบ จึ๊ดเลย

หลังจากนั้นก็ไม่ได้คุยกันเลย

ผ่านไปเดือนนึง เขาทักมาคุยเรื่องงาน
และยังรับคนเข้าอยู่มั้ย เราไปว่ารับอยู่

เขาก็อ่อเฉยๆ แต่ไม่ได้จะเข้าร่วมกับเราด้วย

ที่นี่ อีก1-2เดือนผ่านมาอีก

ทีนี้ก็ทำคุยแบบตีสนิท

รีพายสตอรี่บ้าง ถามเรื่องงานบ้าง
แล้วค่อยๆชวนคุยเรื่องชีวิตประจำวันของเรา ทั้งที่เขายังคบกับคนนั้นอยู่

เราเคยถามแล้วว่า มาคุยอย่างงี้ แฟนไม่ว่าหรอ? เขาเงียบไปพักนึง
แล้วก็มาตอบเรา ไม่หรอกๆ
พี่แยกแยะได้ เรื่องงานกับเรื่องแฟน

คุยๆไปพัก เขาก็บ่นกับเราว่า เขาอิ่มตัวกับคนที่เขาเคยรักแล้ว แล้วก็มาปรึกษาใหญ่เลย ว่าแบบ เขาแสนดีจัง นู่นนี่นั่น

แล้วสุดท้ายเขาก็เลิกกัน

(เขาคบกันได้4เดือนค่ะ)

ทีนี้เขามาคุยฟิวแฟนกับเรามาตลอดเลย

จนมาถึงวันนึง เขาจะจีบพี่สาวเรา ที่อยู่ในโลกออนไลน์เหมือนกัน

พี่สาวก็ถามเราโอเคไหม
ถ้าพี่คบกับเขาในอนาคตล่ะ?

เราเลือกที่จะไม่ตอบแล้วนิ่ง
นอนฟังเพลงดิ่งๆดีกว่า

แล้วมันเหมือนเดจาวูมาก
จนเราแบบ ซ้ำรอยว่ะยิ้มพอเถอะ

แล้วเขาก็ทักมาหาเราเลย
หลังรู้ว่าเราร้องไห้ ไม่โอเคอย่างแรง
แล้วคอลกัน บอก “ พี่แกล้งเล่น ”

.. โอเคค่ะ

ก็คุยเหมือนเดิมปกติ
ผ่านมาถึงเดือนธันวา เขาบอกจะขอเราเป็นแฟน ถ้าเขาสอบติด เขาบอกสัญญาเลย เราก็แบบหึ้ย รอคำนี้มานานแล้ว ก็เลยตกลง แต่เขาบอกว่า ต้องรอหน่อยนะ 6เดือนเลย ที่พี่อาจไม่ได้คุยกับเราบ่อยเหมือนเมื่อก่อน

เราที่ไม่ได้อะไร แล้วเลือดนักสู้ก็ตกลง

แต่เขาดูเย็นชาจริงๆเลยนะ
แล้วคนอะไรดูไม่ว่าง24ชมเลย

เมื่อวาน เขามาชวนเราเล่นเกม
เพราะช่วงนั้นว่าง

แต่พอยังไม่ทันได้เข้าเกมก็บอก
ไม่ต้องละ ติดอีกนัด

มีคนชวน

เราถามใคร เขาบอกเพื่อน

ญ?

เขาตอบใช่ เพื่อนญ แต่เป็นคนยุโรป

1เราอยากรู้ว่า ผญคนนั้นดูสำคัญมากหรือเปล่า ที่เทนัดเกมเราได้ เพื่อไปเล่นกับเขา?

2 เป็นแค่เพื่อนกันจริงๆหรือเปล่า?

3 เราควรรอต่อไปมั้ย

อาจดูงงๆนิดนึงนะคะ

และก็ขอบคุณสำหรับคนตอบคำถามเรื่องราวให้ด้วยนะคะ><
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่