ทำไมแฟนบอลโมร็อคโคในสนาม ตอนแข่งบอลโลก 2022 ถึงไม่ค่อยมีมารยาท ไม่มีน้ำใจนักกีฬา โห่ใส่คู่แข่งตลอด ตอนคู่แข่งครองบอลครับ

ทำไมแฟนบอลโมร็อคโคในสนาม ตอนแข่งบอลโลก 2022 ถึงไม่ค่อยมีมารยาท ไม่มีน้ำใจนักกีฬา โห่ใส่คู่แข่งตลอด ตอนคู่แข่งครองบอลครับ ทั้งสเปนและโปรตุเกส เจอฤทธิ์เดชของแฟนบอลโมร็อคโคหมด ทาง FIFA หรือเจ้าหน้าที่ในสนาม ไม่มีใครจัดการ ไม่มีใครห้ามบ้างเหรอครับ แฟนบอลทีมอื่น เวลาคู่แข่งได้บอล ไม่เห็นจะโห่ใส่เลย มีแต่โมร็อคโคเนี่ย จะกดดันคู่แข่งว่างั้น ขอชนะด้วยทุกวิถีทางเลย ว่างั้น ? Facepalm  ไม่ได้สนเรื่องมารยาท น้ำใจนักกีฬา สปิริตอะไร สนแค่ทำทุกวิถีทางให้ชนะคู่แข่ง แล้วเหมือนกรรมการก็ค่อยข้างเป็นใจให้โมร็อคโคในบอลโลกนี้ด้วยน่ะครับ (บางครั้ง ก็ตัดสินแปลกๆ แม้ไม่ทุกครั้ง) 

แบบนี้แฟนบอลชาติอื่นทำบ้างดีมั้ย โห่ใส่นักเตะโมร็อคโคตลอดเวลาที่โมร็อคโคครองบอล หรือได้เปรียบ ได้ประโยชน์ 

รอดูว่าคืนนี้ ฝรั่งเศสจะโดนเหมือนสเปน และโปรตุเกสมั้ย แต่คิดว่า ไม่รอด เพี้ยนลำไย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แอฟริกาและอาหรับ หันมาเชียร์โมร็อคโคกันหมด ดีไม่ดี มุสลิมในไทยก็เชียร์ด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่