เก็บแมวโตมาเลี้ยง ปกติฉีดป้องกันพิษสุนัขบ้ากี่เข็มคะ

คือ เราเก็บแมวโตมาเลี้ยง หมอบอกว่านางอายุประมาณ7ปีแล้ว ก็พาไปทำวัคซีนครั้งแรกเลยค่ะ
ทีนี้ ตัวที่เป็นวัคซีนพิษสุนัขบ้า เท่าที่ทราบ กับที่เคยเลี้ยงหมามา ครั้งแรกเลยจะ ฉีดเข็มแรกแล้วนัดมาฉีดอีกครั้ง 2-4สัปดาห์
แต่อันนี้คุณหมอฉีดรอบเดียว แล้วนัดอีกครั้งปีหน้าเลย เลยสงสัยว่าไม่ต้องฉีดกระตุ้นอีกแล้วเหรอคะ หรือ แค่เฉพาะลูกแมว
รบกวนผู้รู้ด้วยค่า
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่