ระหว่างปวชกับสายสามัญต่อสายไหนดี

คือผมชอบสายคอมไม่ค่อยชอบเรียนแบบท่องจำเท่าไหร่แต่ก็ไหวอยู่ ผมไม่ได้ซีเรียสเท่าไหร่กับเรื่องเรียนสายสามัญ แต่ด้วยความที่ว่าการเงินทางบ้านไม่ดีนัก และอีกอย่างผมอยากมีรายได้ระหว่างเรียนด้วยครับ
สิ่งที่ผมอยากถามจริงๆคือ ผมเลือกเรียนสายอาชีพแล้วผมสามารถลงเรียนพิเศษหรือติวตัวเองไหวไหมมันจะมันจะทันเนื้อหาของพวกสายสามัญหรือเปล่า มันจะรู้เรื่องมากน้อยเท่าสายสามัญไหม ส่วนตัวจะเลือกสาขาเทคโนโลยีสารสนเทศ และต่อ ป.ตรี วิศวกรรมคอมฯครับ พี่ๆว่ามันจะไหวไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่