เตือนภัย Scb cardx ชาร์จเงินในบัตร 2 ครั้งต่อรายการ

พึ่งโดนเมื่อเช้าครับ ผมจองที่พักกับ agoda ไว้ แล้วพึ่งมาตัดเงินคราวนี้มาตรวจปรากฎว่าเก็บเงิน 2 ครั้ง ตามรูป

ซึ่งโทรไปถาม agoda ก่อนว่าทำไมชาร์จ 2 ครั้ง ทางนั้นบอกคิดเงินครั้งเดียว แต่ให้ส่งรายการมาทางเค้าจะดูให้ จนเช้าวันนี้ (11 ธค) โทรถามทาง scb ทางนี้บอกเป็นความผิดพลาดของระบบ cardx เอง เดี๋ยวจะทำการคืนเงินให้
ผมมีคำถามครับ
1. ถ้าชาร์จ 2 ครั้งแล้ววงเงินผมไม่พอ การจองของผมจะถูกยกเลิกมั้ย
2. ถ้าถูกยกเลิก ค่าที่พักแพงขึ้น ใครรับผิดชอบ
3. เราจะรู้ได้ยังไงว่าเค้าเบิ้ลแค่รอบบิลนี้ ก่อนหน้านี้มีเบิ้ลหรือไม่
4. ทาง scb จะทำการชดเชยหรือไม่ อย่างไรครับ 
อันนี้ผมงงมากว่าทำไมระบบระดับสากลเกิดเหตุการณ์นี้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่