มาตรฐานการให้จุดโทษ+ใบแดง กรรมการทำไม ไม่เหมือนกัน

ผมแค้นฝังหุ่นตั้งแต่ใน ucl ละ นัดมิลาน vs เชลซี

ตัวสุดท้าย  ฟาล์วคน  ไม่ได้เล่นบอล   โดนจุดโทษ+ใบแดง

มานัดฝรั่งเศส vs อังกฤษ องค์ประกอบการฟาล์วทุกอย่าง เหมือนมิลานใน ucl เด๊ะ ก็อปปี้กันมาทุกประการ

คำถามคือ ทำไมมิลานโดนแดง แต่...ฝรั่งเศสไม่โดน

ผมเคยบอกไปแล้วว่า ในเมื่อโดนจุดโทษแล้ว กองหลังควรจะได้ใบเหลืองพอไหม  ก็จะมีเพื่อนๆมาให้ข้อมูลว่า เป็นตัวสุดท้ายต้องโดนแดง

คำถามคือ นั่นแหละครับ  มิลานโดนแดง ทำไมฝรั่งเศสไม่โดน

ป.ล. ผมลงเครดิตฝรั่งเศสไปนะ ดังนั้น นัดนี้จึงเห็นควรกับใบเหลือง  แต่...สงสัยมาตรฐานการให้จุดโทษกับใบแดง ว่าทำไมมันไม่เหมือนกัน  ขัดใจตั้งแต่นัดมิลานละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่