เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แมวที่อยู่ด้วยกัน กัดกันแบบรุนแรง และไล่ออกจากบ้าน

พอดีผมมีแมวชื่อว่า บลู จิ๋ว แจ๋ว กะทิ
คือบลูเป็นตัวพี่สุดห่างจากจิ๋วแจ๋วได้ประมาณครึ่งปี แล้วจิ๋วแจ๋วมาด้วยกันกะทิคือตัวเมียตัวเดียวที่มาที่หลังสุด

ตอนช่วงแรกที่จิ๋วแจ๋วมาอยู่ บลูก็ดูเหมือนจะไม่เอา แต่พอผ่านไปบลูก็เล่นกับน้องได้ จนกะทิมีน้องแล้วคลอด (หรือบลูอาจเป็นก่อนหน้านั้น)
บลูก็เริ่มมีอาการก้าวร้าวช่วงแรกน้องก็อยู่ในบ้านก็ขู่น้องกัดน้องเบาแต่ช่วงหลัง กัดน้องไล่น้องทั้งคู่ออกจากบ้านเจอที่ไหนขู่กัดที่นั้นมานานเป็นเดือนแล้ว(แต่ช่วงหลังบลูไม่กัดจิ๋วหรืออาจจะนานๆทีกัด) จนน้องต้องหนีไปอยู่บ้านยายข้างๆ บลูก็เดินไปทุกวันไปขู่กัดจนน้องย้ายไปอยู่บ้านน้า (ผมยังไม่ได้ทำหมันทั้งสามตัวเลยครับ) ผมรำบากใจมากเลยครับผมรักทุกตัวเหมือนลูกเลยอยากให้อยู่ด้วยกัน

ผมควรทำยังไงดีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่