มี "ซีรีส์ หรือละคร" เรื่องไหนบ้างครับ ที่ทำให้คุณใช้เวลาหลายเดือน หลายสัปดาห์ กว่าจะ "Move on" ได้

My ID is Gangnam Beauty

เป็นหนึ่งซีรีส์ที่ผมไม่สามารถ Move on ได้เลย
และปัจจุบันยังเปิดดูซีรีส์ก่อนนอน หรือไว้เปิดเป็น Ambient ไว้ตอนทำงานครับ

แล้วเพื่อน ๆ มี "ซีรีส์" หรือ "ละคร" เรื่องไหนบ้างครับ ที่ทำให้กว่าจะ "Move on" ได้ ก็ใช้เวลานานมากเหมือนกัน

ส่งท้าย ขอฝากคำคมเกี่ยวกับเวลาหน่อยนะครับ

“ โลกหมุนรอบตัวเองทุกวัน… 
ช่วงชีวิตนึง เราอาจจะได้เจอกันรู้จักกัน สนิทกัน มีความรู้สึกดี ๆ ต่อกัน…
แต่พอเวลามันเปลี่ยนไป เราอาจจะกลายเป็นแค่คนเคยรู้จักกันเฉย ๆ ก็ได้ 
ไม่มีอะไรตลอดไป…”

จากผม "ชา ดำเย็น" พี่ชาย "ชา อึนอู" ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่