เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ควรกินยาคุมก่อนหรือหลังประจำเดือนเพื่อคุมกำหนิด

สวัสดีครับพอดีผมมีเรื่องปรึกษาเพื่อนๆเรื่องนี้คือมือใหม่มากๆ พอดีผมมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่มีการป้องกันโดยใส่ถุงยางอนามัยอยู่ครับ แต่กลัวว่าจะพลาดเพราะเห็นน้ำแต่ไม่ทราบว่าน้ำอะไร เลยอยากถามเพื่อนๆให้เป็นเพศศึกษาด้วยครับ ว่ายาคุมควรซื้อแบบไหน กินแบบไหนดี
อยากรู้ว่า
1.ยาคุมมีกี่ชนิดและผมควรซื้อให้แฟนกินแบบไหนจากคำอธิบายด้านบน
2.ควรกินก่อนประจำเดือนมาหรือหลังประจำเดือน  หรือ ควรกินเลยเพราะผมกับแฟนพึ่งมีเพศสัมพันธ์กันมา 2 วัน แต่ยังไม่กินยาคุม
3.มียี่ห้อไหนแนะนำ
4.ควรเริ่มกินยังไงให้เกิดผลมากที่สุด

ขอบคุณเพื่อนๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่