เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เจาะหูมา2เดือน บวมไม่หายเป็นอะไรคะ

กระทู้คำถาม
คือเค้าไปเจาะหูมาค่ะ ตรงhelix พอเจาะก็ไม่มีอาการแพ้อะไรเลยค่ะ สองอาทิตย์ต่อมาก็เกิดอาการบวมเป็นก้อนนิ่มๆ ถ้าจับจะเจ็บค่ะ แต่ถ้าไม่จับก็ปกติ ข้างในเป็นหนองด้วย เป็นมาสองเดือนยังไม่หายเลยย ซื้อยาแก้อักเสบมากินแล้วก็ไม่หาย เคยบีบหนองออกด้วยค่ะแต่เหมือนจะบีบยังไงก็ออกไม่หมด มีวิธีรักษาอะไรอีกบ้างมั้ยคะ หรือต้องไปหาหมออย่างเดียว มีใครเป็นแบบนี้แล้วมีวิธีรักษายังไงบ้างมั้ยคะ ช่วยหน่อยนะค้าา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่