เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ความสัมพันธ์แบบนี้ควรทำไงครับ?????

ท้าวความก่อนเลยนะครับ มีอยู่วันนึงครับผมได้ไปเจอผู้หญิงคนนึงที่เคยคุยกันเมื่อ2ปีที่แล้วแต่ตอนนั้นน้องเค้ามีคนคุยที่คุยกันมาได้เดือนกว่าอยู่แล้วเพราะคนคุยของน้องเขาคือเพื่อน(ที่ไม่สนิท)ของผม แล้วบังเอิญผมถ่ายรูปกับเพื่อนแล้วลงสตอรี่แล้วน้องเขาก็ทักมาทางเฟสบุ๊คว่าจำผมได้ แล้วก็คุยกับผมมาเลื่อยๆหลังจากนั้นน้องเขาก็เริ่มห่างๆกับเพื่อนผม ตอนนี้ไม่ได้คุยกันแล้ว "น้องเขาจะรายงานตลอดว่าคุยกับใครอยู่บ้าง ตอนนี้คุยกับเพื่อนผมอยู่มั้ยอะไรประมาณนี้" แล้วน้องเขาก็บอกว่าตอนนี้คุยมีคนคุยใหม่นะผมก็ไม่อะไรเพราะเข้าใจสถานะดีว่าน้องเขาโสดเขาจะคุยกับใครก็ได้แต่คนคุยใหม่นั่นดันเป็นเพื่อนผมอีกคน (น้องเขาชอบเพื่อนผมคนนี้อยู่แล้วด้วย) แต่ก็ยังคุยกับผมเหมือนเดิมแต่อะไรที่เคยทำกับผมก็เริ่มหายไป แต่น้องเขาคอยบอกคอยรายงานผมตลอดว่าตอนนี้คุยกับเขาถึงไหนๆแล้ว ผมยอมรับนะว่าผมรักน้องเค้า แต่ผมก็เข้าใจสถานะตัวเองดีด้วย แล้วตอนนี้น้องเค้ากับเพื่อนผมได้คบกันแล้ว แล้วผมถามกับตัวเองว่าแล้วกูละ ผมพยายามจะออกมาแล้วแต่น้องเขาก็ไม่ยอมให้ไปไหนยังหึงยังหวงผมอยู่ ก็ยังคอยรายงานตลอดว่าทำอะไรกับเพื่อนผมอยู่ คุยกันเป็นยังไง ก็ค่อยรายงานผมอยู่แบบนั้น
:ผมอยากรู้ว่า
น้องเค้าทำไปเพื่ออะไร ผมควรทำยังไงครับ ถอยหรือไปต่อทั้งๆแบบนี้?????
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่