ถามคนเที่ยวต่างจังหวัด มีใครชอบเมืองเล็กเมืองรองมากกว่าเมืองใหญ่ครับ

ยกตัวอย่างให้เลยครับ
ภาคอีสาน ขอนแก่น อุดร โคราช เมืองใหญ่เมืองหลัก

เลย นครพนม มุกดาหาร เมืองเล็กเมืองรอง

ภาคเหนือ 
นอกจากเชียงใหม่
ซึ่งแน่นอนว่าเชียงใหม่เป็นเมืองใหญ่ เมืองหลักอยู้แล้ว
เชียงราย ก็นับว่าเมืองหลักอีกที่

เมืองเล็กอื่น ๆ อย่างเช่น ลำปาง ลำพูน พะเยา
..คือ เมืองรอง รองลงไป ..

ถ้าผมไปเที่ยวภาคเหนือ นอกจากเชียงใหม่
ก็อยากลองไปพะเยา ลำปาง ดูนะ
เพราะดูวุ่นวายน้อยกว่าเชียงใหม่ 
มีความชิวกว่า เลยอยากไปสัมผัสพวกเมืองเล็กครับ

มีใครชอบเมืองเล็กเมืองรองมากกว่าเมืองใหญ่ครับ 

เพี้ยนออกทริป
อมยิ้ม01

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่