เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แบบนี้เรียกหัวหน้า toxic มั้ย

สวัสคีค่ะ วันนี้มาขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

พอดีที่นี่เป็นที่ที่สองหลังจากที่ทำงานมานะคะ แล้วไม่เคยเจอหัวหน้าแบบนี้ อยากรู้ว่าแบบนี้เรียก toxic มั้ยคะ หรือว่าปกติมั้ยคะ จะยกตัวอย่างนะคะ

เช่น หัวหน้าไม่ชอบให้คุยกับพี่ๆ คนเก่าๆที่เราต้องทำงานด้วยเนื่องจากเค้าไม่ชอบ

ไม่พอใจอะไรก็ทำเสียงดังให้คนอื่นรู้ว่าตัวเองไม่พอใจ

เอาเรื่องส่วนตัวที่ตัวเองเครียดมาปนกับเรื่องงานแล้วพาลมาอารมณ์เสียใส่เรา (รู้เพราะถามตรงๆแต่ไม่ขอลงรายละเอียดนะคะ)

พูดกับเราว่า นิสัยเค้าคนรับได้ก็มี รับไม่ได้ก็มี ถ้าเรารับไม่ได้ก็อืมนั่นแหละ(หมายถึงให้เราลาออก)

อันนี้เป็นแค่บางส่วนจากที่เจอมา อยากสอบถามว่ามันเป็นคำพูดปกติของหัวหน้ารึเปล่าคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่