ซื้อตั๋วเครื่องบินผ่านเว็บแอร์เอเชียแล้วกลายเป็นซื้อผ่านkiwi.com

สอบถามค่ะไม่เคยจองตั๋วเครื่องบินและยังไม่เคยขึ้นเครื่องบินมาก่อน ละจองตั๋วเครื่องบินผ่านเว็บairasia(แบบเดินทางหลายเมือง) แล้วมันก็เด้งมาที่เว็บ airasia.com by kiwi.com  ก็มีเมลตอบมาปกติ แต่พอเอาเลขPNRไปเช็คกับเว็บสายการบินก็ไม่เจอตั๋ว  มาเสิร์ชดูคนก็มีปัญหากับเอเจ้นนี้เยอะมากๆ เลยค่อนข้างกังวลค่ะ มีใครที่มีประสบการณ์แบบนี้ได้บินไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล.แอร์เอเชียนี่ถ้าเราเช็คอินที่ตู้หรือออนไลน์แล้วไม่มีสัมภาระจะโหลดสามารถเดินเข้าด้านในได้เลยใช่ไหมคะ ไม่ต้องไปที่เคาน์เตอร์
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่