ความสัมพันธ์ที่เราไม่เข้าใจ

อันนี้เป้นการขอให้ทุกคนที่เข้ามาเจอกระทู้นี้นะคะ ช่วยออกความคิดเห็นที ว่าความสัมพันธ์นี้เราควรจัดการยังไง 
- ในตอนนี้เรากำลังแอบชอบใครสักคนทางไกล เรากับเขาเป็นเพื่อนกันก่อนนะคะ เเละ เริ่มมีสถานะFWBgเข้ามาแทรก ทำให้เราตกหลุมรัดเข้าเเต่กฎของมันคือห้ามแอบชอบเราก้พยายามที่ทำให้เขาชอบ จนเราก้รู้สึกว่าเขาก็เริ่มคิดงั้นเหมือนเรา ในสถานการณ์ในตอนนั้นนะคะก่อนที่เราเลือกที่จะบอกเราทะเลาะกันนิดหน่อย เเล้วเราเหลือที่จะบอกไป ผลของมันออกมาดีนะ เเต่เรากับเขาได้ความชัดเจนที่น้อยมาก ชะส่วนจะเป็นที่เรามากกว่าที่ชัดเจนกับเขาทุกอย่าง เเต่นานๆปมีบ้างสิ่งที่เราพึ่งรู้เเละหนักใจมาโดยตลอดถึงได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เขามีแฟนอยู่แล้ว... เราไม่รู้ว่าสถานในตอนนี้เขาเราเหมือนกลายเป็นทือที่สามของใคร เเต่เขากับแฟนไม่ได้ใส่ใจรึแคร์กันเเล้ว เเต่เรายังมองว่ามันผิดอยู่ดี  เราได้มีการคุยและเคลียร์กันเเล้วเเต่เขายังเหมือนให้ความชัดเจนจากเราไม่มากพอเลย เขาไม่เลิกเพรสะไม่รู้เอาสาเหตุไรมาเลิกกับคนนั้น เราทำได้เเค่พยายามต่อไป เเต่ยิ่งเขาบอกว่าเราสำคัญยังงไงเราก้ไม่สามารถเชื่อได้เลย เราอยากรู้ว่าเราแก้ไข้ยังไงดี เเล้วทำไงเรากับเขาถึงจะไม่ทะเลาะกันทุกวัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่