ขอโทษเพื่อนแล้วแต่ตอบกลับแบบหยาบคาย

กระทู้คำถาม
คือวันนี้เราไปหยิบทิชชู่ที่อยู่บนโต๊ะของเพื่อนคนนั้นอะค่ะคือว่าจะนั่งกันเป็นกลุ่มค่ะ แล้วที่นี่ทำการทดลองเราเห็นครูหยิบทิชชู่จากโต๊ะของเพื่อนคนนั้น คือตอนแรกเราคิดว่าของส่วนร่วม เราเลยไปหยิบค่ะแต่พอไปหยิบก็โดนมองค่ะ ที่นี้มีเพื่อนในกลุ่มที่นั่งในกลุ่มคนนึงเขาบอกของครูเราก็โอเคของครู แต่พอเรามานั่งกลุ่มตัวเองเราได้ยินเพื่อนคนนั้นคุยกับเพื่อนอีกกลุ่มเรื่องที่เราไปหยิบทิชชู่ เราก็เลยคิดว่าน่าจะของเพื่อนคนนั้นแต่คือตอนนั้นเรารู้ค่ะว่าเราผิดที่ไปหยิบโดยไม่ขออนุญาต แต่คือเราคิดไว้แล้วว่าจะไปขอโทษหลังจบคาบนี้ หลังจบคาบค่ะ เราทักไปขอโทษ เพื่อนคนนั้น แต่คือเพื่อนเขาตอบกลับมาว่า "พึ้งนึกได้หรอ ทีหลังก็อย่าเสร่อ มาหยิบโดยไม่ขอก่อน" คือเราได้ยินคำนี้ไปเรารู้เจ็บมากเลยค่ะ เรารู้ค่ะว่าเราผิดที่ไม่ขอก่อนแล้วเพื่อนก็ควรโกรธเราด้วยค่ะที่ไม่ยอมขอ เราควรทำไงต่อดีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่