ผมควรทำยังไงกับความรัก ครั้งนี้

ผมไม่เคยใช่ pantip เลยครับ 
 มีอะไรผิดพลาดผมขอประทานโทษด้วยครับ

ผมมีความรักในวัยเรียนครับ ตอนนี้ผม16 ซึ่งผมมีแฟนในรั่ว รร. ครับ ผมคบแฟน เป็นแฟนคนแรกในชีวิตเลยว่าได้ ผมที่ไม่มีประสบการณืเรื่องความรักเลยจริงๆ ก็จะทะเลาะกันบ่อยมากๆ ช่วงแรกๆ แต่ผมก็เรียนรู้ปรับเข้าหากันตลอด ผมทุ่มเท่รักครั้งนี้มากๆ พยายามหลายๆอย่างจน คบได้เดือนที่5 ซึ่งเป็นวันครบรอบด้วย  (ทางบ้านแฟนมีปัญหาเรื่องครอบครัว ซึงผมในถนานะแฟน ผมให้กำลังใจ ช่วยเหลือเขา ซัพพอด มีอะไรระบายได้ ผมจะรับเองไม่ว่าจะดีหรือแย่ ทางบ้านแฟนไม่ค่อยมีถานะ เท่าไหร่ ผมก็ช่วยเขา เรื่องเงินเยอะมากๆ ไม่มีตังกินข้าว ผมเสนอทันที ว่าจะช่วยต่างๆ ให้กำลังใจ) จนถึงจุดนึงที่ผม เหนื่อยมากเหนื่อยที่ตัวเองเก็บตัง แต่ละวัน (คือผมไม่ได้ดูแลแฟนอย่างเดี่ยวผมเก็บเงินเพื่อตัวเองอนาคตด้วย) ผมเหนื่อยมากเลยระบาย ด้วยความที่ผมเหนื่อยมากๆเนี่ยผมเลยพูดอะไรที่ ทำลายความรู้สึกเขาโดยไม่ได้ตั้งใจ เ เขารู้สึกแย่มาก (คือเขาพยายามให้กำลังใจ แต่ความที่เหนื่อยมาก ผมไม่ได้ใส่ใจเค้าเลย พูดไปว่าแกไม่มีวันเข้าใจเราหรอก ว่าท้อเหนื่อยทำไม ) ผมขอโทษ แค่ก็จบด้วย โอเค แต่ผมไม่ ผมกลับรู้สึกว่า ผมไม่ืสบายใจกับเขา ผมร็สึก ไม่อยากคุย รู้สึกมองหน้าไม่ติด ผมที่รู้ตัว ผมรู้ตัวนะเลยพยายามๆ ข่มใจตัวเองเอาไว้ ปล่อยได้ปล่อยพยายาม  แต่ก่อนหน้านั่นคือผมทำอะไรไม่ดีใส่เขา เช่น ตึงใส่ ไม่สนใจ ไม่ให้กำลังใจ คือง่ายๆไม่ใส่ใจ จนเขาบอกเลิก เพราะเขาเหนื่อย เพราะผมสื่อบือเรื่องความรัก เขาคาดหวัง ผมก็สื่อบือ ไม่รู้เขาต้องการอะไรจากผมตอนนั่นๆ  (อันนี้จะอีกเรื่องนึงแต่ไม่เล่า) หลังจากโดนบอกเลิก คือผมดิ่งเลยครับ เป็นความรู้สึกที่ไม่เคยเป็นเลย มันว่างเปล่า ไม่รู้สึกอะไรเลย จะตัด หลังจากทะเลาะครั้งนี้จบ           ผมเลยปรับตัวครับ แต่แฟนไม่เหมือนเดิม เขาเหนื่อยคาดหวัง ผมก็เหนื่อยพยายาม เป็นความสำพัญที่เหนื่อยเลยครับ ถ้าพยายามต่อมันจะพังมั้ย ตอนนี้ผมเกรงว่าเขาจะหมดรักผมแล้วแต่เขาก็ยังบอกรักอยู่นะแต่ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้ว แต่ผมก็ไม่กล้าบอกเลิก เพราะยังรักเขาอยู่ไม่อยากทิ้ง ผมพยายามต่อผมจะเหนื่อยจนหมดรักก่อนมั้ย ควรทำยังไงดีครับ คำถามมีเป็นล้านๆเรื่องเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่