ผมปลดทหารเกณฑ์มาเกือบ 5 ปีแล้วสามารถไปต่อยอดการสมัครรับราชการทหารได้ทางช่องไหนและสายไหนบ้างครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ ผมปลดทหารมาได้ 5 ปีแล้วทำงานประจำตอนนี้ แต่รู้สึกอยากรับราชการทหาร

แต่พยายามหาข้อมูลอยู่หลายครั้ง อาจด้วยยังไม่ได้หาแบบจริงจังมาก อีกทั้งไม่รู้ข้อมูลที่แน่ชัดว่าควรสมัครสอบ

ที่ไหน อย่างไรดี และสายไหนจะตรงกับเราที่สุด อยากข้อคำแนะนำหน่อยครับ ว่าควรไปทหารด้านไหนดี

หรือควรสอบหน่วยงานทหารไหนดีครับ ที่สามารถใช้เอกสารตอนปลดทหารในการสนับสนุนได้ 

ไม่แน่ใจว่าศัพท์ที่ใช้ดู งง ไหมนะครับ เพราะไม่ได้ศึกษาข้อมูลด้านนี้มานานมากแล้ว

เลยอาจตั้งคำถาม งงๆ ไปบ้าง รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่