เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หมาข้างบ้านมาขี้บริเวณลานหน้าบ้าน

กระทู้คำถาม
ขอคำแนะนำหรือวิธีป้องกันไม่ให้หมามาขี้บริเวณหน้าบ้านหน่อยค่ะ หน้าบ้านเราเป็นบริเวณลานกว้างๆ แล้วข้างบ้านเลี้ยงหมา 3-4 ตัว แล้วทุกวันมันจะมาขี้หน้าบ้านเราตลอด ขี้ไปทั่วเลยค่ะ เป็นแบบนี้มาหลานเดือนแล้ว ทนไม่ไหวแล้วค่ะ อยากจะไปพูดกับเจ้าของแต่เค้าก็ไม่อยู่บ้านค่ะไปทำงานแต่เช้ากลับมืดทุกวัน บางวันหมาก็แอบเข้ามาลักของกินที่บ้านเราหรือเข้ามาตัวลงไปแช่กะละมังที่เราใส่น้ำไว้ ทนไม่ไหวจริงๆค่ะ ทั้งเหม็นทั้งต้องระวังเวลาเดิน แช้วถ้าช่วงฝนตกคือเหม็นมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่