ประจำเดือนขาดหลังกินยาคุมฉุกเฉิน

ก็คือตามหัวข้อเลยค่ะ ประจำเดือนไม่มา1เดือนหลังกินยาคุมฉุกเฉิน(แค่ปกติประจำเดือนก็มาไม่ปกติอยู่แล้วนะคะ) คือหนูกินยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ด หลังมีเพศสัมพันธ์ประมาณ20 ชั่วโมง แต่ตอนมีเพศสัมพันธ์ แฟนไม่ได้ถึงจุกสุดยอดนะคะ แต่สอดใส่แบบไม่ใส่ถุงประมาณ10วิ แล้วก็เช็ดก่อนสอดใส่ แต่ก็เข้าใจดีค่ะว่ามีโอกาสท้อง ก็เลยกินยาคุมฉุกเฉินไป หลังจากนั้นประมาณ5วัน ประจำเดือนก็มาค่ะ มาประมาณ4-5 วัน ตามปกติที่เคยมาเลย แต่มาน้อยไม่เยอะเหมือนปกติค่ะ แต่หลังจากนั้น1เดือน ประจำเดือนขาดไป1เดือนเลยค่ะ อยากทราบว่ามีโอกาสท้องมั้ย หรือเป็นเรื่องปกติหลังจากกินยาคุมฉุกเฉินคะ

ขอทราบคำตอบที่ดีค่ะ ต้องการคำแนะนำที่ดี ไม่ใช่ซ้ำเติมนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่