เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรงมีความจิตขั้นกลางเคยคิดจะทำร้ายสัตว์ตัวเล็กๆควรจะทำยังไงดี

เรื่องของเรื่องคือแฟนเราเป็นโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรงครับและไม่รู้ว่ารุ่นแรงมากไหมแต่แฟนผมชอบเลือดมาก ไม่ได้อยู่ด้วยกันบ่อยแฟนอยู่หอคนเดียวส่วนเราแยกตัวมาเรียนและทำงานไปด้วยผมคบกันมา8เดือน ผมรักเขามากปรึกษาคนอื่นก็บอกให้เลิกหรือถอยได้ถอยเพราะมันจะทำให้เราเสียสุขภาพจิตไปด้วยแต่เราไม่เชื่อจนมาตอนนี้ผมรู้สึกว่าผมเสียสุขภาพจิตเข้าจริงๆไปปรึกษาหมอมาหมอบอกผมเข้าขั้นซึมเศร้า แต่เรื่องของผมเอาไว้ก่อนผมอยากรู้วิธีรับมือกับเธอ(แฟนสาวผม)คือเธอซึมเศร้าหนักมาก กินข้าวกับครอบครัว(ครอบครัวของแฟน)อยู่ๆก็ร้องให้เค้ามาบอกผมว่าเค้าอิจฉาอิจฉาคนในครอบครัวเขาที่มีความสุขแต่เขาไม่มีเขารู้สึกว่าที่ตรงนั้นไม่เหมาะกับเขามันไม่ใช่ที่ของเขา ผมที่เป็นที่ปรึกษาที่รองรับอารมณ์ของใครหลายๆคนแต่มาเจอคนเป็นภาวะนี้ผมตื้บจริงๆ และบางทีเขามองกระจอกเขาก็ไม่ชอบตัวเองทั้งๆที่ในสายตาผมเขาน่ารักมากน่ารักกว่าใครหลายๆคนเขาพยายามเปลี่ยนตัวเองเปลี่ยนสีผมสักที่ๆตัวเองอยากสักแต่บางทีเขาก็ชอบตัวเองมากแจ่บางทีเขาก็ไม่ชอบตัวเองเลย ซึ่งมันเป็นอะไรที่แย่มากๆเวลาเห็นแฟนตวัเงเป็นแบบนี้ ที่สำคัญคือเขาชอบเลือดมีอยู่วันนึงผมเห็นเขาทำร้ายตัวเองแบบเลือดเต็มแขนเลยเขาพยายามแอบทำซึ่งบ่อยมากๆในขณะที่ผมพยายามจะไปห้ามผมเห็นเขายิ้มนั่นทำให้ผมสตั๊นไปพักนึงเลย แถมผมเห็นเขาเอามือบีบคอแมวซึ่งผมเจ็บปวดใจมากที่เห็นเขาเป็นแบบนี้ผมพยายามพาเขาไปนักษาแล้วแต่เขาไม่ยอมไป(อาการพวกนี้ส่วนมากจะเป็นตอนที่ไม่ได้กินยา)ซึ่งหนักสุดๆเลยคือปกติเราจะมีเซ็กส์กันแบบซาดิสอยู่แล้วเลือดผมเป็นอะไรที่เธอชอบมาก ซึ่งตัวผมเองก็รู้ว่าสักวันมันต้องบานปรายและมันก็เกิดขึ้นจริงๆคือหลังจากมีเซ็กส์กันแฟนผมถือมีดมาข้างหลังผมแล้วเขาขอกรีดหลัง ด้วยความที่ว่าผมเป็นคนที่ชอบอะไรแบบนี้ผมเลยยอมแฟนผมกรีดแล้วเลือดออกเขาเลียไปที่มีดแล้วมีดเกิดบาดลิ้น ผมเป็นห่วงเขามากแต่เขาเหมือนจะไม่รู้สึกอะไรเลยเขาพยายามจะมีเซ็กส์ต่อ ตอนนั้นผมเป็นห่วงเธอมากผมเลยไม่ทำพาเธอไปหาหมอเธอร้องให้แล้วบอกว่าผมเปลี่ยนไปทั้งที่ที่ผ่านมาเราไม่เคยถลำลึกมาขนาดนี้หลังจากวันนั้นผมห่างจากเธอเธอเศร้าเธอพยายามทำร้ายตัวเองจรคนที่บ้านทนไม่ไหวต้องพาเธอไปอยู่โงบาลจิตเวชจนตอนนี้เวลาล่วงเลยมา5วันทั้งหมอทั้งแม่เธอบอกว่าเธอเป็นหนักกว่าเดิมเพราะต้องการผมเธอติดผมมากๆถึงขั้นขาเไม่ได้ถึงปกติจะแยกกันอยู่แต่เหตุผล่ป็นแบบนี้แม่เธอบอกว่าเธอกลัวผมทิ้งไป และบอกตามตรงนะผมรักเธอมากกๆผมไม่อยากทิ้งเธอเลยแล้วยิ่งเธอเป็นแบบนี้มันทำให้ผมนิ่งเป็นก่วงว่าถึงแม้สุขภาพจิตผมจะแย่ตามแต่ผมไม่สนผมอยากดูแลเธอ คือจากที่พิมพ์มาถึงตอนนี้เราอยากรู้ว่าโรคแบบนี้มันจะมีวันหายไหมครับตอนนี้ผมสับสนมากจริงๆมันตันในอกทำไรไม่ได้เลยนึกถึงแต่เขาเป็นห่วงมากๆถึงผมจะเคยทำร้ายตัวเองแต่แค่นิดหน่อยถ้าเทียบกับเธอตอนนั้นผมแค่อยากรู้ว่ามันรู้สึกยังไงและบังเอิญเราเครียดทั้งเรื่องเธอทั้งครอบครัวแต่สรุปว่ามันรู้วึกดีขึ้นจริงๆไม่สิมันแค่ชั่วคราวพอผมได้ลองผมพยายามจะไม่เสพติดมันแต่พอผมมีเรื่องไม่สบายใจผมก็นึกถึงมันตลอดเลยเฮ้อจรถึงตอนนี้ผมตันมากจริงๆจากข้อความที่พิมพ์ไปเอาตรงๆผมก็ไม่ได้หวังว่าจะมีใครเข้าใจหรอกผมคงแค่อยากระบายสิ่งที่มันอัดอั้นอยู่ในใจแค่นั้นจริงๆแหละสุดท้ายแล้วคือ(มเนี่ยคงจะไม่เป็นแบบเธอใช่ไหมแล้วใครที่พิจะเป็นกรือมีอาการคล้ายไดันเรามาคุยกันนะคับผมและถ้าเกิดว่ามีใครไม่เข้าใจตรงไหนผมต้องขอโทษด้วยนะครับคือผมเองก็ยังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันว่าผมต้องการอะไรในเมื่อมาตั้งกระทู้และการที่พิมพ์มาเยอะขนาดนี้จะมีใครอ่านมาถึงตรงนี้ถ้าอ่านมาถึงตรงนี่แล้วผมอยากตะบอกว่าขอบคุณมากจริงๆนะครับผมไม่นู้จะอธิบายให้ใครฟังแล้วมีแต่คนหาว่าผมบ้าซึ่งมันอาจใช่จริงๆสุดท้ายจริงๆแล้วครับขอบคุณมากนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่