Google Chrome ขึ้นเป็นภาษาที่อ่านไม่ออก แก้ไขยังไงคะ

Update
ทราบคำตอบแล้ว เผื่อใครผ่านมาเจอนะคะ
ให้ลบฟ้อนท์ Roboto ที่ติดตั้งไว้ในเครื่องค่ะ

สวัสดีค่ะ

พอดี Google Chrome ของเรามีปัญหา ในส่วนภาษาอังกฤษจะขึ้นข้อความตามภาพแนบ (แต่ภาษาไทยยังแสดงผลปกติ)
และเป็นเฉพาะบางเว็บ ลองลบโปรแกรมแล้วลงใหม่ก็ยังเป็นอยู่ค่ะ ต้องแก้ไขยังไงคะ

ภาพนี้เทียบกัน จะเห็นว่า ถาษาไทยแสดงปกติ แต่ภาษาอังกฤษกลายเป็นอะไรไม่รู้

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทราบคำตอบแล้ว เผื่อใครผ่านมาเจอนะคะ
ให้ลบฟ้อนท์ Roboto ที่ติดตั้งไว้ในเครื่องค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่