เป็นหนี้รถทำยังไงดีคะ

คือย้อนความไปตั้งแต่ปี พ.ศ.2554 แม่ของหนูกับพ่อออกรถมอเตอร์ไซค์ เป็นชื่อแม่หนู พ่อหนูเป็นคนค้ำประกัน ต่อมาเลิกกันแม่หนูกลับมาอยู่บ้านที่ต่างจังหวัดเลิกกับพ่อ หย่าร้างกันค่ะพ่อได้เอารถคันนั้นไปแล้วไม่รู้อีกเลยว่าเอารถคันนั้นไปไหน ต่อมาประมาณปลายปี2564 มีโทรศัพท์คอยโทรมาตามแม่ของหนูบอกว่าติดหนี้รถ ไฟแนนซ์ ให้ไปจ่ายหนี้และก็เงียบหายไปพักใหญ่ พอมาถึงวันนี้ก็มีหนังสือมาทางจดหมายบอกว่าแม่หนูเป็นลูกหนี้ ให้ไปจ่ายหนี้ แบบนี้เราควรทำอย่างไรดีคะ หนูกับแม่เครียดมากๆเลยค่ะ ขอคำปรึกษาและคำแนะนำทีนะคะ มีทางออกไหมคะ คือครอบครัวเราค่อนข้างจนมากค่ะ ่🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่