💗มาลาริน💗ว้าว! เจ๊มิ่งมาแล้ว..เจ๊มิ่งจะเป็นหนึ่งในแคนดิเดตของพปชร.เพื่อลุยดีเบต/ลุงตู่ยินดีเจ๊มิ่งซบพปชร.ขอไปต่ออีก2ปี

ดูหน้าลุงป้อมสิ! หน้าบานเป็นจานกะละมัง
นายไพบูลย์ ติ่งลุงป้อมก็ยิ้มร่า
เจ๊มิ่งมาตามนัด
บอกจะเป็นหนึ่งในแคนดิเดตนายกฯของพรรคนี้เพื่อลุยดีเบตกับพรรคอื่นๆอย่างเตรียมตัวพร้อม

คนดีของกีบแดง  ดูหลงปลื้มในพรรคป่าช้าร้างที่นางแม็กเคยว่าไว้เสียแล้ว

สามวันจากนารีเป็นอื่น  นี่ผ่านเวลาเลือกตั้งมาสามปี เจ๊มิ่งเป็นอื่นเทเพื่อเทาอย่างไม่เหลือเยื่อใย
ยิ่งจะได้เป็นแคนดิเดตนายกฯ อย่างที่หวัง
เจ๊มิ่งสู้ถวายหัวให้ลุงป้อมเลยค่ะ

มาพูดถึงลุงตู่ของเราบ้างนะคะ

ลุงแย้มๆว่าจะอยู่ต่อไปอีกหน่อยแล้วค่อยปล่อยมือให้คนรับไม้แทน

ยินดีกับเจ๊มิ่งด้วยที่เข้ามาพปชร.

เพราะดูเหมือนพรรคนี้เลือกนายกฯก็ไม่ผิดหวัง
ได้เป็นรัฐบาลสมใจ

แต่ลุงตู่ของเราคือแรงดึงดูดคนให้ลงคะแนน
ถ้าลุงลงพรรคไหน  พรรคนั้นก็น่าจะมีโอกาสที่ดีนะคะ

ลุงตู่ของเราท่านมั่นใจมากที่จะค่อยๆแย้มพรายหนทางทางการเมืองออกมา

ลุงไปไหน ดิฉันก็ตามไปเชียร์ค่ะ

ลุงคนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้

ท่านต้องมีสิ่งที่ดีคุ้มครองให้ท่านสมหวังค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่