เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนจะไปเที่ยวกับเพื่อนผู้ชาย ชาย2 หญิง2

กระทู้คำถาม
มีเรื่องกลุ้มใจมากครับ คือแฟนผมเค้าอยากไปเที่ยวกับเพื่อนเค้า คู่นึงชายหญิงเป็นแฟนกัน แล้วก็มีผู้ชายอีกคนไปด้วย แล้วก็แฟนผม

ผมรู้จักเพื่อนทั้ง3 เค้าดี ผู้ชายอีกคนที่ไปด้วยก็เคยมีแฟนแต่เพึ่งเลิกไป 

วันนึงเค้าขอไปเที่ยวต่างจังหวัดด้วยกัน 4 คน ซึ่งผมก็เลยขอแฟนไปด้วย แต่แฟนไม่อยากให้ไปเพราะเค้าอยากไปกันแบบเพื่อนๆ

ผู้ชายทั้ง 2 คนก็บอกผมให้ไปด้วยก็ได้ แต่ผมไม่อยากทะเลาะกับแฟนหรือมีปัญหาไปพังtripนี้ของเค้า 

เค้าไปเช่าบ้านมีอยู่3 ห้องนอน คู่นั้นจะนอนด้วยกัน แฟนผมบอกเธอจะนอนห้องนึง แล้วก็ผู้ชายอีกคนนึงก็จะนอนอีกห้อง

แฟนผมกับผู้ชายคนนี้สนิทกันพอสมควร แต่แรกเพื่อนคู่นั้นก็บอกให้ชวนแฟนเก่าของผู้ชายมาด้วยแต่ผู้ชายบอกไม่อยากให้มา

แฟนบอกไม่ต้องห่วงเค้าไม่ได้คิดแบบอื่นกับผู้ชายคนนั้น คิดแค่เพื่อน แต่บางทีก็สนิทกันจนผมหึง 

ไม่รู้ผมคิดมากไปไหม ผู้ชายคนนั้นก็รู้จักผม เวลาบ้างทีไปเที่ยวผมก็ไปด้วย แต่บางทีแฟนผมก็เทคแคร์กันแบบมากไปหน่อย 

ผมไม่รู้ต้องทำยังไงดี กลัวจะโดนแฟนนอกใจมาก คบมา2 ปีกว่าแล้ว บางที่เราอาจคิดไปเองหรือป่าว ก็ไม่รู้

แฟนผมค้อนข้างออกแนวไม่หวาน หรืออะไรเท่าไร เคยคุยกับเค้าก็บอกต้องไว้ใจกันถ้าจะคบกันจริงๆ

ผมแค่รู้สึกน้อยใจบางนิดหน่อย บางทีเวลาสังเกตเค้าคุยกันแบบสนิทกันแบบมองตากันบ้าง หรืออะไรนิดหน่อย 

ผมควรทำยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่