เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามกฎหมายใหม่คะ

อยากจะขอถามคะว่า แฟนโดนจับเรื่องยาเสพติดเมื่อเดือน มิถุนายน 2565 ที่ผ่านมาคะ ศาลตัดสินเดือน กันยายน 2565 ให้จำคุก 10เดือน เสียค่าปรับ 25,000 บาท  ณ ตอนนี้แฟนติดมา แฟนเขียนจดหมายมาบอกว่าอาจจะปล่อยต้นเดือนพฤษภาคม 2566 อยากจะขอถามคะว่า อย่างนี้ทำเรื่อง รท ได้มั้ย และถ้าทำได้ต้องติดต่อที่ไหน อย่างไรคะ ไม่ทราบจริงๆคะว่า ต้องไปเดินเรื่องที่ไหนอย่างไร ไม่มีใบแดงนะคะ หรือต้องิดต่อฝ่ายไหน หน่วยไหนเพื่อให้ปล่อยตัวเร็วๆคะ เราลำบากมากลูก 3 คน พ่อเราก็แก่มาก ส่วนพ่อแฟนก็ผ่าตามามองไม่ค่อยชัดเป็นโรคประจำตัวอีกหลายโรคคะ บ้านก็เช่าเขาอยู่ ถ้ามีใครพอจะทราบข้อมูลที่สอบถามไปช่วยแนะนำมาทีนะคะ ขอบคุณมากๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่