เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รถยนต์มินิ ไฟฟ้า ดีไหมคะ ใครใช้อยู่ช่วยตอบหน่อย

สนใจรถยนต์ mini ไฟฟ้าค่ะ รู้สึกว่ามันวิ่งได้น้อยไปหน่อย แค่ 200กว่าโล  แต่จริงๆจะเป็นรถคันที่สองและใช้ในเขตกทม. ไปทำงาน ช้อปปิ้ง กลับบ้าน อะไรแบบนี้ ขับคนเดียว  จะลองใช้ดีไหมคะ

เห็นมือสองเริ่มมีล่ะ น่าจะถูกกว่าในระดับนึง เห็นตอนนี้ของใหม่ เกือบ2.5 ล้าน

ค่าบำรุงรักษาคิดว่าน่าจะจุกจิกน้อยกว่ามินิน้ำมันมากพอควร  เราไปดูรถไฟฟ้าจีนเหมือนกัน แอบกลัวเรื่องความปลอดภัยตัวถังนิดหน่อย เปิดข้างหน้าแล้วมันไม่มีอะไรเลย ถ้าชนคงเข้าถึงตัว 

เพื่อนๆมีข้อเสียอะไรอีกนอกจากวิ่งได้น้อยกิโลไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่