เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เคลมประกันอัคคีภัยกับทิพยประกันภัย เกิน 15 วันทำการแล้ว แบบนี้ประกันเค้าประวิงเวลามั้ยครับ

เซ็นเอกสารส่งไปลงวันที่ 30/09/65 
ตัวแทนแจ้งว่าปิดเรื่องเรียบร้อยไปแล้ว 18/10/65 
23/11/65 โทรติดต่อ 1736 ครั้งที่ 1 คอลเซ็นเตอร์รับปากตามเรื่องให้
6/12/65 โทรติดตามเรื่อง (2) คอลเซ็นเตอร์ตอบเหมือนเดิมคือจะตามเรื่องให้
ดูไม่ค่อยน่าวางไว้ เคสผมก็ดูไม่ได้ซับซ้อนอะไร
เอกสารที่เซ็นไปก็ระบุว่าจะจ่ายภายใน 15 วัน
จะนับยังไงก็เกิน 15 วันทำการแน่ๆ แต่เรื่องยังคาอยู่ที่ว่ารอจ่ายฯ
แบบนี้เข้าข่ายประวิงเวลาจ่ายค่าสินไหมมั้ยครับ
ร้องทุกข์กับ คปภ. จะได้มั้ยครับ
ใครมีประสบการณ์แบบนี้หรือมีคำแนะนำ รบกวนด้วยครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่