เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ญี่ปุ่นฝีเท้าระดับโลกไปแล้วนะครับ ที่เล่นกับโครแอตได้ขนาดนี้

เนื่องจากอิตาลีไม่ได้มาแข่ง ผมจึงมีใจที่เป็นกลางมากๆ ทีมไหนมีฝีมือ เราก็จะมองว่าทีมนั้นเก่ง และทีมชาติโครเอเชียสำหรับผม นี่คือตัวเต็งที่จะคว้าแชมป์โลก ในระดับเดียวกับ บราซิล ฝรั่งเศส และอังกฤษเลย (แต่ตามหน้าสื่อ โครเอเชียหลุดท็อป10 ทีมเต็งด้วยซ้ำ)

พอผมเห็นฟอร์มญี่ปุ่น ผมคิดในใจ โครแอตมีปัญหาแน่ๆในการเจอทีมนี้  และมันก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ

การเล่นในระดับที่สูสีกับโครเอเชียขนาดนี้  ทวีปเอเชียเล็กเกินไปสำหรับญี่ปุ่นแล้วครับ  เอเชียนคัพ ส่งนักเตะในเจลีกมาแข่งก็ได้  บอกตรงๆ

ขอยกนิ้วให้พลพรรคซามูไรบลูเลย  คุณสุดยอดจริงๆ

* ความคิดส่วนตัวนะครับ *
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่