มีเพื่อนเเบบนี้ควรคบต่อมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือเรามีเพื่อนอยู่คนนึงค่ะ เพื่อนคนนั้นเป็นลูกของเพื่อนเเม่ เเล้วอยู่โรงเรียนเดียวกัน ตอนเเรกๆก็ไม่ค่อยมีอะไรมากหรอกค่ะคุยกันได้ตามปกติ พอเริ่มเข้ามาเทอมที่2 เพื่อนเเปลกไปค่ะ เเปลกในที่นี้หมายความว่า เวลาเราถามอะไรดีๆก็จะตอบมากวนๆ เวลาที่เราจริงจังเค้าก็ทำเป็นเล่น บางครั้งเเค่มองหน้ามันก็ยังพูดกับเราว่ามองkuyไร อยู่เลยค่ะ ปกติเเล้วเราเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบพูดส่วนใหญ่จะฟังซะมากกว่า ส่วนเพื่อนคนนั่นค่อนข้างที่จะพูดมาก/เอาเเต่ใจ เเต่เราก็พอทนได้ไอ้การพูดมาก เเต่ทนไม่ไหวจริงๆที่เอาเเต่ใจเเล้วก็ชอบท้อกซิกใส่เราอยู่เรื่อย อยู่ที่โรงเรียนทำตัวเป็นพิกมี อยู่กับเราก็ชอบทำตัวท้อกซิก เเบบนี้ควรคบต่อมั้ยคะ (ปล. ช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกันมาก เเยกตัวออกห่างไปอยู่กับเพื่อนอีกคนนึง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่