เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

"เน็ต AIS แย่"

ผมพักอยู่หอพักย่านมหาลัยแถวคลอง6 แล้วย้ายหอจากหอเก่ามาปัจจุบัน แล้วเน็ตมันแย่ๆมาก บางทีเน็ตก็วูปแบบหายไปเลย อาจเพราะคนใช้เยอะ? หรือ เพราะหอมันเข้ามาในซอยลึกก็ไม่รู้ ก็พยายามแจ้ง AIS ไป 3 รอบแล้วมั้ง แจ้งไปก็เหมือนเดิมเลยคิดว่าที่เขาบอกจะส่งวิศวกรแก้ไขสัญญาณอะไรของเขานี่เขาทำจริงๆไหม ไม่รู้ว่าทำงานกันยังไงแจ้งไปตั้งกี่รอบก็เหมือนไม่มีอะไรเปลี่ยนเลย แก้ APNอะไรใน youtube หรือคำแนะนำไรที่AISให้ทำก็ทำหมดละ พื้นที่อื่นมีใครเป็นแบบนี้ไหมครับ มีวิธีไหนที่ผมควรลองไหม หรือค่ายทรูอาจเป็นทางเลือกที่ดีกว่า?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่