ทำไมเราถึงมักคุ้นสถานที่ในฝัน ทั้งๆที่ไม่เคยฝันถึง หรือเคยไป

เวลาเราฝัน หลายๆครั้งเลย
สถานที่ในฝัน ตัวเราในฝันจะคุ้นเคยมากค่ะ บางทีก็รู้สึกเหมือนไปหลายครั้งแล้ว เหมือนใช้ชีวิตในเมืองๆนั้นจริงๆ และไม่หลงทางด้วยค่ะ รู้ทาง จะไปเที่ยวไหนในฝัน ก็รู้ว่าจะต้องกลับทางไหน กลับยังไง มอเตอร์ไซ รถยนต์ รถไฟ รถไฟฟ้า เดินเท้า วิ่ง
...แต่ เราไม่เคยฝันถึงเมือง หรือสถานที่นั้นมาก่อนเลย อาจจะรู้สึกคล้ายๆ กับในชีวิตจริงบ้าง แต่ส่วนมากคือ ไม่เคยรู้จักเลยค่ะ

ทำไมเป็นแบบนั้นคะ มันปกติไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่