ถามเรื่องเกี่ยวกับจอคอมครับ

ถามเรื่องเกี่ยวกับจอคอมครับ
1.พาเนลจอคอม Nano IPS ของ LG กับ Rapid IPS ของ MSI ถือว่าอยู่ในกลุ่มเดียวกับพวก AH-IPS ไหมครับ เพียงแต่เป็นชื่อการค้า

2.ความลึกของสีจอประเภท 8 Bit แท้กับ 8 Bit เทียม (6 Bit + FRC) เห็นข้อแตกต่างกันชัดเจนไหมครับ เวลาใช้เล่นเกมกับแต่งภาพ ผมเห็นพวกตามเว็ปขายไม่ค่อยลงกัน แต่ไปเจอในพวกเว็บเทียบสเป็คจออย่างเดียวที่จะขึ้นให้ดู

3.จอรหัส G ของ Dell มันคือ S แบบอัพเกรดเพื่อทำเป็นจอเล่นเกม 165 Hz แล้วถ้าเทียบรหัส P ที่แค่ 75 Hz P จะเกรดสูงกว่าใช่ไหมครับ

4.ประกันพวกจอ Asus เป็นยังไงกันบ้างครับ จอทนไหมถ้าอยู่ในช่วง 6000-8000

5.จอที่แสงสว่าง 250 300 350 เวลาใช้งานจริงในห้องทึบต่างกันแค่ไหนครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่