เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

พื้นคอนกรีต เคลือบเงา เป็นคราบด่างขาว ควรแก้ยังไงดีครับ

พื้นคอนกรีต สีลอกครับ ช่างได้ ทาสีด้านทับทั้งพื้นที่ และ ทาน้ำยาเคลือบเงาใส flooring plus ปล่อยแห้ง 2 วัน ครึ่ง (สีเรียบเสมอกันดีครับ) ..หลังจากนั้น โดนน้ำ - แห้ง พื้นเป็นคราบน้ำ ขาวๆ ตามสภาพที่เห็น พอจะมีวิธีแก้ ไหมครับ 

ขอบคุณมากครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่