เอาไงต่อดีกับชีวิตคู่

กระทู้คำถาม
สวัสดีคับผมมีปัญหาชีวิตคู่จะมาถาม ปัจจุบันผมอายุ 32 คบกับแฟนจะ 4 ปีละ
แฟนกับผมชอบทะเลาะกันหลักๆเรืองเดียวที่เรื่องภาระครอบครัวผมมีภาระผ่อนบ้านคนเดียวมาตลอด
ปัจจุบันที่บ้านมี พ่อ แม่ หลาน น้องสาว แฟนน้องสาว แต่ตัวผมกับแฟนมาเช่าห้องอยู่ในระแวกใกล้ที่ทำงาน
ประเด็นหลักที่ชอบทะเลาะคือทำไมต้องผ่อนบ้านคนเดียวไม่ให้น้องสาวกับน้องเขยช่วยบ้างมาอยู่ฟรีๆ แบบนี้
ภาระตัวเองตลอด ซึ่งผมกลืนไม่เข้าคายไม่ออก เพราะน้องและแฟนภาระก็เยอะแล้วก็เกินที่จะพูด
แล้วก็ถูกนำประเด็นนี้มาพูดตลอดทุกครั้งที่ทะเลาะ ผมไม่มีทางออกที่ดีเลย เพราะที่คบกันมาไม่เคยทำให้แฟนเดือดร้อน
ไม่ยืม ไม่ขอ ดูแลไปรับส่งที่ทำงานทุกครั้ง บริการอย่างกับมีลูก แต่ผมก็เลยสงสัยว่าการทำดีกับเค้าตลอดไม่สามารถ
กลบเรื่องนี้ได้เลยหรอ สถานะทางการเงินก็คือผมจ่ายเกือบทุกอย่าง ค่าห้อง ค่ากินตอนเย็น และอีกคลายๆอย่าง 
ปัญหานี้กลืนไม่เข้าคายไม่ออกมานานเลยอยากมาถามพวกพี่ๆจะทำกันยังไง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่