เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กบพท: ทายผลบอลโลก 5 ธค 2565

👃👃วันนี้วันพ่อ ขอให้เราทำดีเพื่อพ่อกันค่ะ👍👍

เมื่อคืนรถผ้าป่าสองคันถึงวัดอย่างราบรื่น  ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ วันนี้เอาไงดีทีมจากเอเชียแข่งถึงสองทีม เจอตัวพ่อด้วยจะเหลือไหมเนี่ย ไอ้เราก็ชาตินิยม กรณีนี้ทวีปนิยมรึเปล่า (บัญญัติเอง 555) ดูกระแสพันทิปเขาก็เอนเอียงไปทางญี่ปุ่น  ส่วนอีกคู่ต่างออกไป ลงแชมป์เก่าหลายสมัย  

ดิชั้นคิดว่า ญี่ปุ่นคงบุกหนักจนเอาชนะโครเอเชียเข้ารอบ 8 ทีมได้สำเร็จ  ส่วนอีกคู่ไม่ทราบพี่เนยลงไหม แต่เชื่อมั่นเกาหลีใต้คงล้มยักษ์ได้ จึงขอทายว่า

ญี่ปุ่น ชนะ👍
เกาหลีใต้ ชนะ💪

เครคิตนิดๆ หน่อยๆ ทายบ่อยๆ ก็ไม่คณนา ตั้งเป้าหมายใหม่จบที่ยอดเครดิตคงเหลือ 3 ล้านพอ

อันดับวันนี้ค่ะ
เพี้ยนกินกล้วย เพี้ยนหัวเราะ เพี้ยนแข็งแรง เพี้ยนเย้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น