เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าอยากเรียน จป. ตอนอายุ 27 (สาธารณสุขศาสตร์ อาชีวอนามัยและความปลอดภัย) เริ่มต้นช้าไปมั้ย?

สวัสดีค่ะทุกคน ห่างหายจากการตั้งกระทู้พันทิปไปหลายปี
กลับมาครั้งนี้ นอกจากอายุจะมากขึ้น ยังมีเรื่องจะปรึกษาอีกแล้วค่ะ -..-"

ปีหน้า เค้าจะอายุ 27 ปีแล้ว ส่วนตัวจบสายวิทย์ฯ เทคโนโลยีชีวภาพมาค่ะ เลยสนใจเทียบโอนไปเรียน 'สาธารณะสุขศาสตร์ อาชีวอนามัยและความปลอดภัย' หลักสูตร 2 ปีครึ่ง - 3 ปี ของสุโขทัยธรรมาธิราช แต่ว่า พอลองคำนวณดูแล้ว กว่าจะจบก็คงปาไป 29 - 30 ขวบ เค้าเลยไม่แน่ใจว่า ควรไปต่อหรือพักก่อนดี 

อยากจะรบควรขอความคิดเห็นจากรุ่นพี่ จป. ทั้งหลายค่ะ ว่า..
1. ปกติ จะกำหนดอายุในการรับสมัครงานสายนี้หรือไม่?
2. แนะนำทีค่ะ ว่าคุ้มค่าที่จะเรียนไหมตอนอายุเท่านี้ (27ปี)
3. สถานการณ์ของสายอาชีพ จป. ตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ งานชุกชุมอยู่หรือป่าว?
4. ช่วยเสนอแนะความคิดเห็นเพิ่มเติมให้ทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่