เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แฟนโกหกอายุสิบปี ควรไปต่อหรือพอแค่นี้ดีคะ

กระทู้คำถาม
คือตอนที่คบกัน เราอายุ 20 แฟนบอกว่าตัวเอง 40 ก็โอเค เพราะยังอยู่ในระยะห่างที่พอรับได้ บวกกับแฟนไม่ได้ดูแก่ด้วย (หน้าตาประมาณคนอายุสามสิบกลาง ๆ ผิวยังดี)

แต่พอคบไปซักพักเขามาเฉลยความจริงว่าตัวเองอายุ 50 ทีแรกเราไม่เชื่อ จนคะยั้นคะยอขอดูพาสปอร์ต แล้วก็ปรากฏว่าเขาอายุ 50 จริง ๆ ค่ะ

ส่วนเรื่องมีครอบครัวมีอะไรนี่มั่นใจว่าไม่มีค่ะ แค่เสียใจ เพราะวางแพลนอนาคตไว้ด้วยกันแล้ว เพื่อนกับญาติเราบางคนก็รู้จักเขาแล้ว (เขาก็พาเราไปแนะนำกับเพื่อนนะคะ แต่เพื่อนก็ไม่ได้บอกความจริงเรา อาจจะไม่ได้รู้ว่าเราโดนหลอกเรื่องนี้)

ตอนนี้เรารู้สึกสับสนค่ะ ไม่ใช่ว่าไม่รัก แต่เขาแก่กว่าพ่อเราอีก แล้วเราจะทำยังไงต่อดีคะ หรือต้องโกหกคนรอบตัวไปตลอด จะได้ไม่ถูกมองว่าน่าเกลียด ที่อายุห่างกันขนาดนี้

ปล.แฟนเป็นคนญี่ปุ่นนะคะ แต่หน้าตาเด็กมากจริง ๆ ตีนกาแทบไม่มีเลย ผิวยังละเอียดกว่าเราอีกค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่