ขอคำปรึกษาเรื่องความฝัน/เป้าหมายชีวิตหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ หนูอยากสอบถามเรื่องความฝัน เป้าหมายในชีวิตอะไรประมาณนี้ค่ะหนูเป็นคนที่ทำอะไรครึ่งๆกลางๆจนเเทบไม่รู้เลยค่ะว่าอยากทำอะไร อยากทำจริงๆไหมหรืออยากจริงจังกับมันเเค่ไหน หนูมีความฝันตั้งเเต่เด็กค่ะเเต่สักพักก็เบื่อไม่ได้อยากทำต่อไปเป็นช่วง เเต่ช่วงนึงก็กลับมาชอบอีกเป็นเเบบนี้หลายรอบมากๆพอจะเรียกว่าสิ่งที่ชอบหรืออยากทำจริงๆไหมคะ ที่หนูเบื่อเหตุผลหลักๆคือคิดว่าไม่ใช่ทางค่ะ คิดว่าทำไม่ได้ ไม่มีความเป็นไปได้ที่หนูจะทำได้ จนตอนนี้หนูพึ่งมาตั้งคำถามว่า ทำไม่ได้ ไม่ใช่ทางหรือหนูยังไม่เคยลองทำขอคำปรึกษาจากพี่ๆหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่