เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เหตุการแบบนี่ตำรวจทำเกินกว่าเหตุรึป่าวครับ

สืบเนื่องจากรถมอไซผมโดนรถเกี่ยวทะเบียนกับบังโคลนทำให้บังโคลนและทะเบียนเสียหาย ผมเลยให้ประกันส่งซ่อมที่ศูนย์เลย และระหว่างนั้นรถผมก็ไม่ได่ติดทะเบียน พอของมาถึง บวกกับผมออกมาทำธุระใกล้ศูนย์ ผมก็ถือโอกาส ว่าจะเอารถเข้าไปทำที่ศูนย์เลย แต่ๆ ระหว่างที่ผมกำลังจะเลี้ยงเข้าซอยของศูนย์รถ ผมโดนคุณตำรวจจราจร3คน เรียกผมให้ชิดซ้าย ผมก็พอรู้ตัวแล้วว่าทะเบียนไม่ติดเราผิดจริงๆ แล้วตำรวจเขาก็ขอดูสำนวนรถและบอกว่ารถคุณทะเบียนไม่ติด ซึ่งผมก็ได้อธิบายเหตุการทุกอย่าง ว่ารถผมโดนรถเกี่ยวทะเบียนเลยทำให้มะเบียนกับบัฃโคลนเสียหาย ผมก็หยิบทะเบียนที่ขาด พร้อมใบเครมขอฃให้เขาดูว่าผมโดนมาจริงๆไม่ได้มีเจตนาที่จะถอดแต่แรก แล้วก็นัดช่างติดตั้งวันนี้ด้วย แต่เขาบอกว่า ก็นั่นมันเรื่องของคุณ(น้ำเสียงแข็งๆ) ทำไมคุณไม่ติดอะรถคุณก่อนคุณวิ่งก็ทำให้เรียบร้อยดิ พอผมบอกเหตุผลเขาใช้เหตุผลกับเขาเขาเริ่มเถียงผมไม่ได้ก็จะยึดรถผมให้ไปคุยโรงพักท่าเดียวเลย แบบบนี้เกินกว่าเหตุไปไม๊ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่