เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามระยะเวลาการต่อเครื่องที่ Haneda

สอบถามประสบการณ์ครับ
กลางเดือน กพ 66 มีแพลนว่าจะไปญี่ปุ่น จาก BKK ลงเครื่องที่ Haneda และต่อเครื่องไป Fukuloka ด้วยสายการบิน JAL (ซื้อไว้ตั้งแต่ประมาณ มิถุนายน 2565)
ตามกกำหนดการ วันศุกร์เครื่องลงที่ Haneda ตอน 05:40 และออกจาก Haneda ไป Fukuoka ตอน 07:00 โดยการจอง จองจากเว็ปของสายการบินโดยตรงใน Booking เดียวกัน เดิมทีเชื่อว่าทัน แต่เห็นจากข่าวที่อื่นๆมาเห็นช่วงนี้คิวที่ ตม ยาวมาก จึงมีคำถามดังนี้ครับ

​1. ตอนนี้สถานการณ์ ผดส ขาเข้าที่ Haneda คนเยอะหรือเปล่าครับ
2. ปกติการต่อเครื่องแบบเร่งด่วน สายการบินต่างๆมีมาตรการอะไรให้ ผดส หรือเปล่าครับในกรณีก่อสายการบินเดียวกัน และ Booking เดียวกัน หรือท่านไดมีประสบการณ์คล้างๆกันบ้าง

ขอบคุณครับ
ปล ยังไงก็มซื้อประกันการเดินทางที่คุ้มครองการพาดการต่อเครื่องบินไว้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่