เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เราจะชอบหรือคิดถึงคนๆนึงไปได้นานแค่ไหน

อยากขอคำปรึกษาหรือความเห็นจากเพื่อนๆค่ะ เรามีคนที่เคยคุยมา2เดือน ละเราก็ไม่เข้าใจกันละเลิกคุยกันไปสักพักแล้ว แรกๆที่คุยว่าเราจะห่างๆกันก็มีคุยกันเรื่อยๆค่ะ แต่จะเป็นเรามากกว่าจะไปคอยคุยกับเค้า เราทำทุกทางที่จะให้เค้ากลับมา จนวันนึงเค้าบอกว่า เค้ายังลืมแฟนเก่าไม่ได่ ตอนนั้นที่เรายิน เราหน้าชาไปเลยค่ะ เค้าบอกเค้ารู้สึกกับเรา แต่ก็ลืมแฟนเก่าไม่ไดเ จนตอนนี้เราพยายามไม่ทักไป แต่เค้าก็ไม่ทักมานะคะ เรารู้ว่าเค้าน่าจะมีคนคัยใหม่แล้ว แต่ตอนนี้บางคืนเรายังนอนร้องให้ถึงเค้าอยู่เลยค่ะ จนบางทีอยากรู้ว่าเราจะคิดถึงคนๆนึงหรือรักคนๆนึงได้นานแค่ไหนคะ ตอนนี้คือทรมานมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่