แมวทำไมไม่นับญาติกันคะ

คือแมวเรามีลูกคอกแรก4ตัวแต่เหลือตัวเดียว เราพาน้องไปทำหมันไม่ทันค่ะ น้องไปมีอีกคอกที่2 คือไอตัวเล็กคอกแรก3เดือนแล้วค่ะ น้องจะชอบเล่นกับแม่กวนแม่ทั้งๆที่แม่ตั้งท้องอยู่ วันนี้ตาไอตัวเล็กข้างซ้ายเป็นอะไรไม่รู้เราเอายาหยอดให้แล้วก็ให้กินยา สักพักพอไอตัวเล็กไปเล่นกับแม่แล้วเราก็นั่งดูอยู่ ถึงได้รู้ว่าแม่แมวเราขู่ไอตัวเล็กแล้วก็ข่วนตาน้องอีกข้างค่ะ เหมือนนางหงุดหงิดที่ลูกกวนแล้วก็ใกล้จะคลอดแล้ว ทำไมแม่แมวไม่ใจดีกับไอตัวเล็กเลยคะ สงสารน้องกลัวจะตาบอด แล้วถ้าอยู่ด้วยกันต่อไปจะอัตรายมั้ย🥹
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่