เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คนรอบตัวแฟนไม่ชอบเรา

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ คนรอบตัวแฟนไม่ชอบเรา เราคบกับแฟนมา 1 ปีแล้วค่ะ แล้วพี่สาวที่ทำงานเก่าของแฟนเราซฝเขาเลี้ยงลูกให้แฟนเรา พอดีวันนั้นเป็นวันเกิดแฟนเราค่ะ เราก็ไปเซอร์ไพรส์แฟน แฟนเราก็โพสต์ขอบคุณและก็บอกรักเรา พี่เขาก็มาเม้นท์ในโพสต์ว่า " บอกรักแม่รึยัง คนนี้สำคัญนะ เป็นผู้ใหญ่แล้ว มองอนาคตเยอะๆ " ประมาณนี้ค่ะ แแล้วแกก็บอกแฟนเราว่า " กลัวแฟนเราจะสนใจเรา จนไม่สนใจลูก " ทั้งๆที่ ทุกๆวันหยุดเรากับแฟนจะไปหาลูกแฟนทุกอาทิตย์ หรือบางครั้งก็รับพาไปเที่ยว แต่จะมีบางครั้งที่พี่เขาพาไปข้างนอกเองเลยไม่ได้ไปหา  แต่เราก็มีไปสองคนคนบ้างช่วงแฟนเลิกงาน เราก็เลิกเรียน แล้วลูกเขาก็อยู่ไกล แล้วมีอยู่ช่วยนึง แฟนเราไปยืมเงินยายมาซ่อมรถ เพราะรถพัง แล้วแฟนเรายังไม่มีคืน แล้วก็พูดไปว่า "ขนาดตังให้ลูกผมยังจะไม่มีเลย" แล้วยายแกตอบว่า ลูกนี่ลืมไม่ได้นะ ไม่ใช่สนใจแต่อีผู้หญิงนั่น มันมีดีอะไร ไปหากันนักหนา ไปเที่ยวด้วยกัน เอาเงินไปให้เขาหมด ทั้งๆที่เราไม่เคยขอเงินแฟนเราเลยค่ะ ไปเที่ยวแต่ล่ะที เราแทบจะออกทุกรอบเลย แล้วเราก็ไม่เคยไปทำอะไรให้พี่ หรือยาย ให้เขาไม่ชอบเลยค่ะ ท้อมากๆเลยค่ะ งงว่าทำไม ถึงไม่ชอบเรา ทั้งๆที่ยังไม่รู้ว่าจริงๆเราเป็นคนแบบไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่