เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ช่วยแนะนำคณะและเอกที่จบไวที่สุดไห้หน่อย ด่วนๆค่ะ🙏🏼

คือเราเลทมา 3 ปีแล้วเลยอยากใช้เวลาในรั้วมหาลัยไห้ได้ไวที่สุด จากการหาข้อมูลแล้ว ม ราม น่าจะเหมาะที่สุด(รึป่าว…แนะนำเพิ่มเติมกันได้นะ)แต่ไม่รู้ว่าควรเลือกคณะและสาขาและplanอะไรยังไง ที่จะจบไวที่สุด(อยากจบภายใน 2 ปีกว่า) ขอเน้นง่ายๆและจบได้ไว(แนะนำวิธีไห้ไวด้วยก็ดีค่ะ) ขอแค่ได้วุฆิก็พอค่ะ เราจะใช้เวลาแต่กับการเรียนจะไม่แบ่งเวลาทำงาน,เที่ยว,แฟน รึไรเลยค่ะ หาข้อมูลด้วยตัวเองจะงงๆหน่อยค่ะเลยต้องไห้คนจาก pantip ช่วย จากที่หาๆมีตัวเลือกในใจอยู่คือน่าจะ มนุษยศาสตร์ กับ รัฐศาสตร์(ที่น่าจะจบง่ายรึถ้ามีคณะไหนที่ง่ายกว่าก็แนะนำกันอีกได้ค่ะ) แต่ยังไงก็ยังอยากไห้ชี้แนะไห้ชัดเจนมากกว่านี่ค่ะ เช่น คณะ เอก และก็ plan ถ้าถามว่า จขกท ชอบสายไหนก็ สายอิ้งค่ะ มีพื้นฐานอยู่บ้าง แต่ถ้ามันต้องใช้เวลานานก็แนะนำสายอื่นกันได้ค่ะ ขอความกรุณาด้วยนะคะ🥺🙏🏼 ตอนนี้หาข้อมูลเองจนหัวจะระเบิดแล้วค่ะ ถ้าเลือก ม ราม คณะ มนุษย์ศาสต์ เอกอิ้ง มันจะง่ายมั้ยคะ? ถ้าไม่เวิร์คก็ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่