เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เบื่อแฟนตอนที่ไม่ได้อยู่ด้วยกัน!

สวัสดีครับ ผมอายุ19 แฟนผมอายุ20 แต่ก่อนเราก็อยู่ด้วยกัน ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอด พอถึงตอนที่แฟนไปฝึกงาน1ปีต่างจังหวัด เราก็ไม่ได้อยู่ด้วยกันเลย แล้วถ้าแฟนผมถึงเวลาฝึกงานเสร็จ ผมก็ไปฝึกต่ออีกเพราะทางวิลัย 

มีเรื่องอยู่ว่า พอผมรอแฟนได้6เดือนก็เริ่มรู้สึกเบื่อแล้วส่วนแฟนผมไม่รู้สึกเบื่อเลย เวลาผมเห็นเพื่อนอยู่กับแฟนแล้วทำให้ผมอิจฉาหรือเห็นคู่รักคนอื่น พอผมเอาเรื่องนี้ไปพูดกับแฟนดูแล้วสรุปทะเลาะกันแต่ไม่แรงมาก ตอนนี้ผมเหมือนขาดความรักเลยแต่ผมแชทกับแฟนทุกวันนะแต่มันให้ความรู้สึกไม่ได้ ตอนนี้ทุกข์ใจมากครับ ทั้งเบื่อและมีความคิดอยากเลิกกับแฟนก่อนแต่อีกใจอยากรอแฟน 

ใครพอมีเหตุการณ์แบบนี้แล้วแก้ปัญหาได้ครับหรือขอผู้รู้วิธีทำให้เราไม่เบื่อกันโดยไม่ได้อยู่ด้วยกัน

พต.แฟนผมทำงานตอนเช้าเข้า8โมงเลิก2ทุ่ม เราไม่ได้ค่อยคุยกันด้วย ส่วนผมทุกวันก็เรียนอีก เลิกเรียนก็ทำงานอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่