แฟนเราเป็นไวรัสตับอักเสบบีเรื้อรัง มีโอกาสหายไหมคะ ขอวิธีช่วยบรรเทาอาการให้ดีขึ้นและหายขาดหน่อยคะ

สวัสดีค่ะ เราคบกับแฟนจนเราแต่งงานกัน เราเพิ่งแต่งงานกันได้9เดือน แต่คบหาดูใจกันมา6ปีแล้วนะคะ เรารับรู้มาตลอดค่ะว่าแฟนเราเป็นไวรัสตับอักเสบบี ทานยาตลอด แต่เมื่อสองสามวันมานี้แฟนเราไปหาหมอ กลับมาเขาอาการสีหน้าเปลี่ยนไป เราก็ถามนะว่าหมอว่าไงบ้าง แฟนเราก็เล่าให้ฟังหมด แต่กลับมาครั้งนี้ดูเขาไม่ร่าเริง เราเข้าใจนะว่าเขาอาจจะเครียดและกังวล ซื้อเราก็บอกเขาว่าไม่เป็นไรนะ เราให้กำลังใจเขา ปฏิบัติกับเขาเหมือนเดิม รักเขาเหมือนเดิม แต่บางครั้งเราก็อดไม่ให้น้ำตาไหนไม่ได้ เราสงสารเขา เรากลัวไปหมด อยากทำให้เขามีความสุขจนลืมเรื่องที่เขาเครียดไปเลย ขอความเห็นเพื่อนๆที่มีความรู้หรือเป็นโรคนี้มาให้ความรู้หน่อยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่