เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

อยากจะให้ช่วยแนะนำเกี่ยวกับDevc++ โจทย์นี้หน่อยค่ะ

หนูเป็นนักศึกษา ปวช.2 อยู่วิทยาลัยหนึ่งค่ะ ละได้ไปแข่งที่ต่างจังหวัด เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรมในDev c++ 
ได้โจทย์มา ว่า 
"ถ้าพิมพ์ค่า1-10 ให้นำไปทำการบวกกันได้เลย แต่ถ้าพิมพ์เลขที่ไม่ใช่1-10 จะต้องวนไปพิมพ์ค่าใหม่" 
อยากจะรู้ว่าทำยังไงให้วนกลับไปพิมพ์ใหม่เรื่อยๆกว่าจะถูกคะ
**จริงๆอาจารย์ก็ฝากไว้กับรุ่นพี่คนนึง แต่ดูเหมือนทักไปแล้วเขาไม่ค่อยว่างตอบค่ะ จะถามตลอดก็เกรงใจมากๆ ต้องเรียนรู้เอง**
ตอนแรกไม่มีพื้นฐานC++ เลย แต่ตอนนี้ ใช้int cout cin if else ได้นิดหน่อยค่ะ เพราะพอมีพื้นฐานPythonอยู่ 
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยน่ะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่