เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ต้องการติดต่อ ais ค่ะ ปัญหาเรื่องการเรียกเก็บเงินผ่านบิลทั้งๆที่ไม่ได้ใช้

กระทู้คำถาม
คือเมื่อประมาณเดือนกันยายน2565 ค่ะ มีพนักงานมาโปรโมทซิม ของเครือข่าย AIS มาที่วิทยาลัยอาชีวศึกษาอมมสินอุปภัมถ์ค่ะ ตัวเราเป็นนักศึกษา พี่เขาบอกว่า ซิม AIS ZEED สนใจไหม ลองใช้ดู เล่นฟรี 1 เดือน ถ้าเราไม่โอเค ก็สามารถเอาซิมออกได้เลย ไม่มีการมาเรียกเก็บเงินทีหลังแน่นอน หรือ ไม่ต้องเติมเงินเข้าไป เราเลยเลือกที่จะลองดู เลยเอาโปร 249บาท มาใช้ค่ะ พอครบ1เดือน ไม่ชอบ จึงไม่เติมเงินใช้ต่อ และ เอาซิมออกจากเครื่องเลยค่ะ ผ่านมาหลายเดือน จนกระทั่งวันที่ 1 ธ.ค. มีบิลมาเรียกเก็บเงิน จำนวน 1022 บาท คือยังไงคะ ทั้งๆ ที่เราไม่ได้ใช้มานานมากๆ แถมเอาซิมออกจากเครื่องด้วย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่