เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

บัตรเครดิตแบบ ฟิกค้ำ (หากมีวงเงินอนุมัติอยู่แล้ว) คุณต้องยื่นเอกสาารายได้ใหม่

บัตรเครดิตแบบ ฟิกค้ำ (หากมีวงเงินอนุมัติอยู่แล้ว) คุณต้องยื่นเอกสาารายได้ใหม่

ปัจจุบันผมมีวงเงินบัตรเครดิตกสิกรไทยอยู่แล้ว 29,000 บาท ยื่นแบบรายได้ แต่ใจเกิดอยากจะถือบัตรเครดิตที่สูงกว่ าคือ
บัตร the passion (เคยสมัครไปหลายรอบคือไม่ผ่าน) ก็เลยไปสาขาทำเพิ่มโดยนำเงินไปฝากค้ำ 72,000 บาท

ปัญหาเกิดคือผมกลับมาอยู่ต่างจังหวัด ซึ่งสิทธิในบัตร The passion มันไปกระจุกอยู่ที่เมืองหลวงซะส่วนมาก ก็เลยมายกเลิกแบบฝากค้ำประกันดีกว่า เพราะคิดว่าไม่ได้ใช้ประโยชน์จากสิทธิของบัตร the passion มาก

ทางสาขาแจ้งจะไม่สามารถกลับไปใช้วงเงินเดิมได้ คือ 29,000 บาท จำเป็นต้องยื่นเอกสารรายได้ใหม่ ถ้าอยากจะใช้บัตรเครดิตต่อ (เงื่อนไขตรงนี้ทางสาขาที่ผมยื่น** สาขา นวมินทร์ ซิตี้ อเวนิว ** ฝากค้ำประกันบัตรเครดิต the passion ไม่ได้แจ้งในสาระสำคัญให้ผมทราบ )ผมเพิ่งจะมาทราบที่ กสิกรไทย สาขา เซ็นทรัล พิษณุโลก วันนี้นี้เอง 01/12/2565

ผมอยากจะฝาก แอดมิน กสิกรไทย รบกวนส่งเรื่องพิจารณาให้ผมกลับใช้วงเงินเดิม คือ 29,000 บาท เพราะใจความสำคัญ และ สาระสำคัญ ทางพนักงานสาขาคุณไม่ได้แจ้งให้ผมทราบ รบกวนส่งเรื่องร้องเรียนในการแจ้งข้อมูลส่วนสำหรับ ร้องเรียนไปที่ สาขา ให้ทางสาขาส่งเรื่องเป็น case by case ในปัญหาที่ทางสาขาก่อไว้ให้ผมด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่